
 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 

BODI YA USIMAMIZI WA STAKABADHI ZA GHALA 

 
TANGAZO KWA UMMA 

 

(Maombi ya Leseni za Kuendesha Ghala Tasnia Ndogo ya Korosho Msimu 2024/2025) 

 

Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala (WRRB) ni taasisi chini ya Wizara ya Viwanda na 

Biashara iliyoundwa kwa Sheria Namba 10 ya Mwaka 2005 na Marekebisho Kifungu cha 4 

Sura ya 339 R.E. 2016. Bodi imepewa majukumu chini ya Kifungu 5 (a-j) cha Sheria hiyo 

ikiwemo kutoa leseni kwa Waendesha Ghala, Meneja Dhamana na Wakaguzi wa Ghala. 

 

Bodi inapenda kuwataarifu kuwa inaendelea kupokea maombi ya leseni za Waendesha 

Ghala kwa Msimu wa Mwaka 2024/2025. Waombaji wote wanapaswa kuzingatia vigezo 

vilivyowekwa, hususan Kifungu cha 18(2) cha Sheria ya Stakabadhi za Ghala. Mahitaji 

mengine ya maombi ya leseni yameambatanishwa na tangazo hili. 

 

Aidha kwa kuzingatia mahitaji mahususi ya “Mwongozo Na.1 wa Usimamizi wa Masoko na 

Mauzo ya Korosho Ghafi Kupitia Stakabadhi za Ghalani Msimu 2024/2025-Toleo la Nne” 

maombi yanapaswa kuambatishwa na nyaraka zifuatazo:- 

 

a. Barua ya uthibitisho kutoka Chama Kikuu cha Ushirika cha eneo ambako Mwombaji 

anatarajia kufanyia kazi; 

b. Barua ya uthibitisho kutoka Wilaya ambako Mwombaji anatarajia kufanyia kazi; 

c. Barua ya uthibitisho kutoka Bodi ya Korosho Tanzania (CBT) inayoonyesha kampuni 

kuruhusiwa kufanya kazi katika tasnia ya korosho; 

d. Ghala zinazoombewa ziwe kwenye orodha ya ghala zilizopitishwa kufanya kazi katika 

msimu wa 2024/2025. (Orodha imeambatishwa na tangazo hili). 

e. Nyaraka za usajili kutoka BRELA zenye kuonesha utambulisho wa umiliki wa kampuni; 

f. Taarifa za ukaguzi wa hesabu za kampuni za mwaka wa fedha ulioisha; 

 

Gharama za maombi na ukauguzi wa leseni za Mwendesha Ghala ni 20,000/=. 

 

Maombi yote yawasilishwe kupitia info@wrrb.go.tz; au kupitia S.L.P. 2095, Mtaa wa 

Nyerere Kitalu Na.3, Kiwanja Na.23 Dodoma; au kwa njia ya kieletroniki. 

 

Bodi inawahimiza kukamilisha taratibu za maombi ya leseni kwa wakati ili kujiepusha na 

usumbufu wa aina yoyote unaoweza kujitokeza. 

 

NB: Maombi ambayo hayatakuwa na viambatisho vinavyotakiwa au mapungufu yoyote 

hayatafanyiwa kazi.  

 

 

Imetolewa, 

 

MKURUGENZI MTENDAJI 

17 Septemba 2024



Mambo ya Kuzingatia Wakati wa Kuwasilisha Maombi ya Leseni ya Mwendesha Ghala 

Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala; Ghorofa ya 1, Jengo la Kitega Uchumi Mji wa Magufuli Ardhi Br – Mtumba, S.L.P 2095, Dodoma – Tanzania 

info@wrrb.go.tz 

Kujaza Fomu Namba 1 na kuwasilisha viambatisho muhimu kama 

vilivyoanishwa hapo chini 
 

1. Nyaraka za Kampuni 

a. Nyaraka za usajili kutoka mamlaka husika; 
b. Makubaliano ya Wakurugenzi wa Kampuni 

inayoomba leseni kufanya biashara 
inayoombwa kwenye ghala husika sambamba 
na utayari wa kulipa ada, kuwa na kinga ya 
utendaji na kufanya kazi kwa mujibu wa viwango 
vinavyotolewa na Bodi; 

c. Picha za Wakurugenzi/Wanahisa 

zilizothibitishwa na Mwanasheria; 
d. Wasifu wa Wakurugenzi/Wanahisa 

uliothibishwa na wanasheria; 
e. Mchoro wa ramani unaonesha mahala makao 

makuu ya ofisi za Mwombaji zilipo au  kuainisha 
namba za longitudi na latitudi 

 
2. Umiliki wa Ghala; 

a. Hati inayothibitisha kuwa Mwombaji anamiliki 
ghala husika au; 

b. Mkataba wa kupangishwa ghala husika kwa 
muda wote wa leseni; 
 

3. Ukubwa/Ujazo wa Leseni 

a. Kuainisha ukubwa/ujazo wa ghala unaoweza 
kuhifadhi bidhaa inayoombewa leseni; 

b. Kuainisha kiasi cha ukubwa/ujazo anaoombea 
leseni kwenye ghala husika 

 
4. Nyaraka za Uthibiti Hatari Ghalani 

a. Bima ya moto inayokinga bidhaa inayoombewa 
leseni inayozingatia thamani ya bidhaa husika; 

b. Bima ya wizi inayokinga bidhaa inayoombewa 
leseni inayozingatia thamani ya bidhaa husika; 

c. Bima ya uaminifu wa wafanyakazi ghalani; 
 

5. Maelezo kuhusu Ghala 

a. Fomu Namba 2 iliyojazwa kikamilifu; 

b. Mchoro wa ramani unaonesha mahali ghala 
linaloombewa leseni linapatikana au kuainisha 
namba za longitudi na latitudi; 
 

6. Vifaa Muhimu vya Kupima Ubora Ghalani 

a. Uthibitisho wa kipima unyevu kilochohakikiwa 

na Shirika la Viwango Tanzania (TBS); 

b. Uthibitisho wa mzani uliohakikiwa na Wakala 

wa Vipimo Tanzania (WMA); 

c. Vifaa vingine muhimu kama chekeche ya 
maabara (laboratory analysis sieve), bambo ya 
kuchukulia sampuli kutoka kwenye vifungashio; 
vijiko vya maabara vinavyotosheleza mahitaji 
ya upimaji wa sampuli, bakuli za kupimia 
sampuli n.k 

 
7. Taarifa zinazohusu Masuala ya Fedha; 

a. Barua ya uthibitisho wa akaunti ya Kampuni 
kutoka benki husika; 

b. Taarifa za fedha za Kampuni za karibuni; 
8. Taarifa za Wafanyakazi wa Ghala 

a. Meneja:  

i. Mkataba wa ajira wa muda usiopungua 
mwaka mmoja 

ii. Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria 

iii. Wasifu 
iv. Awe na angalua shahada ya kwanza 
v. Vyeti vya Taaluma 
vi. Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB 
 

b. Karani wa Ubora:  
i. Mkataba wa ajira wa muda usiopungua 

mwaka mmoja 

ii. Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria 
iii. Wasifu 
iv. Awe na angalau diploma (inayohusu 

bidhaa atakayosimamia kilimo/misitu n.k) 
v. Vyeti vya Taaluma  
vi. Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB 

 
c. Karani wa Kumbukumbu:  

i. Mkataba wa ajira wa muda usiopungua 
mwaka mmoja  

ii. Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria 
iii. Wasifu 
iv. Awe na angalau diploma 
v. Vyeti vya Taaluma 

vi. Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB 
 

d. Mtunza Stoo:  
i. Mkataba wa ajira wa muda usiopungua 

mwaka mmoja  
ii. Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria 
iii. Wasifu 
iv. Awe na angalau elimu ya diploma  

v. Vyeti vya Taaluma 
vi. Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB 

 
e. Karani wa Mzani:  

i. Mkataba wa ajira wa muda usiopungua 
mwaka mmoja  

ii. Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria 
iii. Wasifu 

iv. Awe na angalau elimu ya cheti  
v. Vyeti vya Taaluma 
vi. Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB 

 
9. Gharama za maombi 

a. Mwombaji atalipa ada ya maombi Tsh. 

20,000/= 

 
10. Baada ya Kuwasilisha Maombi 

a. Ukaguzi wa ghala linaloombewa leseni na Afisa 
wa Bodi  

b. Kuweka Kinga ya Utendaji kwa kuzingatia 

masharti yatakayoainishwa baada ya maombi 
kuwasilishwa Bodi 

c. Endapo wafanyakazi hawana mafunzo ya WRRB 
watapaswa kushiriki, kufanya mtihani na 

kufaulu 
 



Orodha ya Ghala Zilizopitishwa Kufanya Kazi katika Msimu wa Korosho 2024/2025 

Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala; Ghorofa ya 1, Jengo la Kitega Uchumi Mji wa Magufuli Ardhi Br – Mtumba, S.L.P 2095, Dodoma – Tanzania 

info@wrrb.go.tz 

 

NB: Ghala la Ziada/Akiba litaombewa leseni endapo tu patakuwa na uhitaji wa lazima ikiwa Ghala Kuu 

zimejaa 

N Jina la Ghala Chama Kikuu Mkoa Wilaya Matumizi

1 Kilwa DC Lindi Mwambao Lindi Kilwa Ghala la Kuu

2 Buco Lindi Cashew Nut Industries Limited Lindi Mwambao Lindi Lindi Ghala la Kuu

3 Treasury Registrar Lindi Mwambao Lindi Lindi Vijijini Ghala la Kuu

4 Ilulu Cooperative Union Limited Lindi Mwambao Lindi Lindi Vijijini Ghala la Kuu

5 Umoja Amcos Ltd Lindi Mwambao Lindi Liwale Ghala la Kuu

6 Hassani Yassini Mpako Lindi Mwambao Lindi Liwale Ghala la Kuu

7 Nachingwea Dc RUNALI Lindi Nachingwea Ghala la Kuu

8 EPZA (Lindi Farmers Ltd) RUNALI Lindi Nachingwea Ghala la Kuu

9 Export Trading Company Limited RUNALI Lindi Nachingwea Ghla la Ziada/Akiba

10 Ruangwa DC-Plot No 4 Block A Lipande RUNALI Lindi Ruangwa Ghala la Kuu

11 Runali Cooperative Union Limited RUNALI Lindi Ruangwa Ghala la Kuu

1 Micronix System Ltd MAMCU Mtwara Masasi Ghala la Kuu

2 MAMCU Limited Masasi MAMCU Mtwara Masasi Ghala la Kuu

3 Ali Mohamed Salim (Millenium) MAMCU Mtwara Masasi Ghla la Ziada/Akiba

4 Olam Limited MAMCU Mtwara Mtwara Ghala la Kuu

5 MAMCU Ltd Nanyamba MAMCU Mtwara Nanyamba Ghala la Kuu

6 MAMCU Ltd Nanyumbu MAMCU Mtwara Nanyumbu Ghala la Kuu

7 Libenga Investment MAMCU Mtwara Nanyumbu Ghala la Kuu

8 Mohamed Kossa Abdallah MAMCU Mtwara Nanyumbu Ghla la Ziada/Akiba

9 Tanecu Ltd - Newala TANECU Mtwara Newala Ghala la Kuu

10 Tanecu Ltd (Agrofocus) TANECU Mtwara Newala Ghala la Kuu

11 Micronix System Limited (Newala) TANECU Mtwara Newala Ghla la Ziada/Akiba

12 Tanecu Ltd - Tandahimba Mtwara Tandahimba Ghala la Kuu

1 Misugusugu AMCOS Limited CORECU Pwani Kibaha Ghala Kuu

2 Juma Ally Ngwaya - Bungu CORECU Pwani Kibiti Ghala Kuu

3 CORECU (1984) Ltd CORECU Pwani Kibiti Ghala Kuu

4 Nguyu-Kingoma CORECU Pwani Mkuranga Ghala Kuu

5 Rufiji DC CORECU Pwani Rufiji Ghala Kuu

6 Athumani H.Msumi CORECU Pwani Rufiji Ghala Kuu

1 Fuad Abdallah Said TAMCU Ruvuma Tunduru Ghala Kuu

2 Export Trading Company Limited - 2024 TAMCU Ruvuma Tunduru Ghala Kuu

3 Tamcu Limited TAMCU Ruvuma Tunduru Ghla la Ziada/Akiba


